icici lombard travel insurance

Welcome to Jiotorrent and to blog icici lombard travel insurance Owaisi on Ram Mandir. .

अयोध्याचा निकाल हा सत्यतेवर विश्वासाचा विजय आहेः सर्वोच्च न्यायालयाच्या निकालावर एआयएमआयएम असदुद्दीन ओवैसी

एआयएमआयएमच्या प्रमुखांनी अयोध्यामधील 5 -एकर जमीन मुस्लिमांना मशिदीच्या बांधकामासाठी देण्यात यावी, अशी जमीन नाकारण्याची मागणी केली.

नवी दिल्ली – एआयएमआयएमचे प्रमुख असदुद्दीन ओवैसी यांनी शनिवारी सर्वोच्च न्यायालयाच्या अयोध्या जमीन प्रकरणावरील निर्णयाबद्दल असंतोष व्यक्त केला. सुप्रीम कोर्टाचा निकाल अचूक आहे पण अंतिम नाही. ते म्हणाले, “सर्वोच्च न्यायालय सर्वोच्च आहे परंतु ते चुकले. मी या निर्णयावर समाधानी नाही,” असे त्यांनी आज पत्रकार परिषदेत सांगितले.

“सर्वोच्च न्यायालय सर्वोच्च आहे परंतु अचूक नाही. मला एका निर्णयाबद्दल असंतोष व्यक्त करण्याचा अधिकार नाही का? अखिल भारतीय मुस्लिम पर्सनल लॉ बोर्डाने म्हटले आहे की ते आनंदी नाही. आम्ही मशिदीच्या जागेवर व्यापार करू शकत नाही, ओवेसी म्हणाले. ते म्हणाले, “या प्रकरणातील कोर्टाच्या निर्णयावर मी एआयएमपीएलबीच्या भूमिकेला मी सहमत आहे. भविष्यातील कारवाईचा निर्णय घेण्यासाठी एआयएमपीएलबी मी बैठक घेईल आणि मी त्यास उभे राहू अशी आशा आहे.”

एआयएमआयएमच्या प्रमुखांनी अयोध्यामधील 5 एकर जमीन मुस्लिमांना मशिदीच्या बांधकामासाठी देण्यात यावी, अशी जमीन नाकारण्याची मागणी केली. ओवेसी म्हणाले, “आम्ही आमच्या कायदेशीर हक्कासाठी लढा देत होतो. आम्हाला कुणालाही दान म्हणून 5 एकर जागेची गरज नाही. आम्ही मुस्लिम आपल्या अल्लासाठी 5 एकर जमीन विकत घेऊ शकत नाही का? मशिदीबाबत कोणतीही तडजोड होऊ शकत नाही,” ओवेसी म्हणाले .

एआयएमआयएमच्या अध्यक्षांनी धार्मिक दृष्टिकोनातून संवेदनशील प्रकरणाच्या कोर्टाच्या निर्णयावर देखील प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले की, “1992 मध्ये एका षडयंत्रातून अयोध्या मशिदी पाडली नसती तर कोर्टाचा निर्णय काय असता? अयोध्यामध्ये ही मशीद जवळजवळ 500 वर्षे उभी राहिली. ते पाडण्यात आले. कॉंग्रेस आणि आरएसएसच्या षडयंत्रातून. ”

सरन्यायाधीश रंजन गोगोई यांच्या अध्यक्षतेखालील-न्यायाधीशांच्या खंडपीठाने आज सुन्नी वक्फ बोर्डाला पाच एकर योग्य जमीन देण्याचे आणि त्याचबरोबर विश्वस्ताची स्थापना करून मंदिराच्या बांधकामासाठी आवश्यक ती व्यवस्था करण्याचे निर्देश केंद्राला दिले. मुख्य न्यायाधीश रंजन गोगोई यांनी निकाल वाचताना सांगितले की, “केंद्र सरकार तीन ते चार महिन्यांत ट्रस्ट स्थापन करण्यासाठी एक योजना तयार करेल. विश्वस्त व्यवस्थापन आणि मंदिराच्या बांधकामासाठी आवश्यक ती व्यवस्था केली जाईल,” असे सरन्यायाधीश रंजन गोगोई यांनी निकाल वाचताना सांगितले.

अयोध्येत २.7777 एकर जागेवर हिंदु भिक्षू निर्ममोही अखाडा आणि मुस्लिम वक्फ बोर्डाच्या पंथवादी हिंदू महासभेने दशकभराचा कायदेशीर वाद सोडला.

icici lombard travel insurance

Also Read : Childish Gambino This Is America REACTION

Follow us on Twitter as well as Like us on Facebook.